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Mkataba huu wa huduma kwa mteja unafunga makubaliano kati ya Taasisi ya Utafiti

wa Mifugo Tanzania (TALIRI) na wateja wake. Mkataba huu unaainisha huduma na
viwango vya utoaji wa huduma ambazo TALIRI inatoa kwa Wateja wake na pia

unaweka utaratibu wa kupata mrejesho.

Program ya uboreshaji wa Utumishi wa Umma ilianzisha utaratibu wa kuandaa
Mikataba ya Huduma kwa Mteja ili iwe njia mojawapo kwa kila Taasisi ya Umma
kuboresha utoaji wa huduma, kuongeza ufanisi na uwajibikaji katika kuwahudumia

Wateja

Aidha, itaweka mfumo wa ufuatiliaji na tathmini ya utekelezaji ambao utakuwa ni
chombo cha utoaji wa taarifa. lli mkataba huu uweze kuwa wa manufaa na wa
mafanikio ni lazima uwe Mkataba hai ambao ni matokeo ya mahusiano mazuri kati
ya TALIRI na Wateja wake.

Mkataba huu umeandaliwa kwa njia shirikishi iliyohusisha wateja wa ndani na wa nje
ya TALIRI. Napenda kutambua mchango uliotolewa na wadau wote waliohusika
katika kuandaa Mkataba huu. Hivyo nawasihi wateja wote wa TALIRI kuutumia
mkataba huu wenye manufaa kwa pande zote. Hii itasaidia kufikia malengo yaliyopo
kwenye Dira na Dhima ya TALIRI na kupata huduma zenye viwango vya juu

ambavyo vinatolewa na TALIRI kwa wateja wake.

Prof. Erick V. Komba
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1.1Dira

“Kuwa Taasisi Mahiri itakayochangia katika kuboresha maisha ya wafugaji
na wadau wengine wa mifugo kwa kuibua na kuendeleza teknolojia

mbalimbali za uzalishaji wa mifugo”.

1.2 Dhima

“Kuibua, kuendeleza na kusambaza matumizi ya teknolojia sahihi ambazo
zitaboresha uzalishaji, utunzaji, usindikaji na ukuzaji wa masoko ya mifugo

na bidhaa zake kwa kutumia njia na raslimali endelevu”.

1.3 Maadili

Taasisi ya Utafiti wa Mifugo Tanzania (TALIRI) itaongozwa na maadili

yafuatayo: -

i. Uadilifu: Tunazingatia misingi ya Utawala Bora katika utoaji wa
huduma ili kuwa na matumizi mazuri ya rasilimali zilizopo;
ii. Weledi: Tunazingatia maadili ya kitaalamu ili kukidhi viwango na
mahitaji ya wateja;
ii. Heshima kwa wateja: Tunawahudumia wateja wetu kwa heshima na
kuwajali wakati wote wa utoaji wa huduma;
iv. Uwajibikaji na Kujituma: Tunafanya kazi kwa kujituma na kuwajibika
kutokana na matokeo ya kazi zetu;
v. Huduma bora: Tunatoa huduma zenye ubora wa hali ya juu ili kukidhi
matarajio na mabhitaji ya wateja;
vi. Uwazi: Tunatoa huduma kwa uwazi ili kuondoa malalamiko ya
kiutendaiji; na
vii. Usawa: Tunatoa huduma zetu bila kujali jinsia, dini, kabila, itikadi ya

kisiasa na hadhi ya mtu katika jamii kwa manufaa ya Taifa.
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1.4 Kauli Mbiu ya Taasisi

Utafiti kwa Maendeleo

Madhumuni ya Mkataba huu wa Huduma kwa Mteja ni kuujulisha Umma kuhusu

huduma na viwango vya huduma vinavyotolewa na TALIRlL. Mkataba huu
utawezesha wateja kujua haki na wajibu wao, vilevile Taasisi kujua wajibu wake kwa
Mteja na hivyo, kuweza kudai huduma kulingana na makubaliano yaliyopo katika

mkataba huu. Mkataba huu unaonesha njia zitakazotumiwa na Mteja kutoa mrejesho

kwa lengo la kuboresha utoaji wa Huduma wa Taasisi.

Wateja wetu ni wafuatao;
i.  Wafugaji,
i. Watafiti wa Sekta ya Mifugo;
ili.  Wanunuzi wa Mazao yatokanayo na Utafiti;
iv.  Wasindikaji wa mazao na vyakula vya mifugo;
v. Mamlaka za Serikali za Mitaa;
vi.  Taasisi za Utafiti na Taaluma;
vii.  Wizara ya Mifugo na Uvuvi:
viii.  Vyombo vya Habari,
ix.  Asasi zisizo za Kiserikali; na

X.  Wananchi.

TALIRI inatoa huduma zifuatazo: -

i. Mbegu bora za mifugo,
ii. Malisho na vyakula vya mifugo;
ii. Mbegu bora za malisho;

iv.  Vibali vya maadili ya utafiti wa mifugo;
3



v.  Teknolojia za uzalishaji na usindikaji wa mazao ya mifugo;
vi.  Mifugo inayotokana na utafiti;

vii.  Utafiti na takwimu za mifugo;
vii.  Elimu na Ushauri wa Kitaalam wa masuala ya Ufugaji;

ix.  Taarifa za Utendaji kazi wa Taasisi; na

x. Huduma nyinginezo.

TALIRI itatoa huduma kwa Wateja wake kwa kuzingatia viwango vifuatavyo: -
5.1 Kutoa mbegu bora za Mifugo na Malisho

i.  Tutatoa mbegu bora za Mifugo ndani ya siku tano (5) za kazi baada
ya kupokea maombi;
ii. Tutatoa mbegu bora za malisho ndani ya siku mbili (2) za kazi;
iii.  Tutatoa vyakula vya mifugo na Virutubisho (Mfano; Jiwe Lishe) ndani
ya siku mbili (2) za kazi; na

iv.  Tutatoa malisho ya mifugo ndani ya siku mbili (2) za kazi.

5.2 Kutoa Vibali vya maadili ya utafiti wa mifugo

Tutatoa vibali vya maadili ya utafiti wa Mifugo ndani ya siku tano (5) za kazi;
5.3 Kutoa Mifugo

Tutatoa mifugo inayotokana na utafiti ndani ya siku (5) za kazi;
5.4 Kutoa teknolojia za usindikaji wa mazao ya mifugo

Tutatoa teknolojia mbalimbali za usindikaji wa mazao ya mifugo ndani ya

siku tano (5) za kazi;

5.5 Kutoa taarifa na takwimu za utafiti wa mifugo
Tutatoa taarifa na takwimu za utafiti wa mifugo kwa kuzingatia vigezo na

masharti ndani ya siku mbili (3) za kazi.
5.6 Kutoa Elimu na Ushauri wa Kitaalam
Tutatoa elimu juu ya teknolojia za ufugaji bora ndani ya siku moja (1).

5.7 Kutoa Taarifa mbalimbali za Taasisi
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i.  Tutatoa taarifa na takwimu za utafiti wa mifugo kwa kuzingatia vigezo
na masharti ndani ya siku tano (5) za kazi;

ii. Tutatoa taarifa za utendaji kazi wa Taasisi ndani ya siku 15 baada ya
robo mwaka; na

iii.  Tutatoa taarifa za masoko ya mazao ya mifuvgo na malisho ndani ya
siku moja (1).

iv.  Tutatoa taarifa juu ya utayari wa kutoa ushauri wa kitaalamu kuhusu
tafiti za mifugo ndani ya siku mbili (2);

v.  Tutatoa taarifa juu ya utayari wa kutoa ushauri wa kitaalamu wa
usindikaji wa mazao bora ya mifugo ndani ya siku mbili (2); na

vi.  Tutatoa taarifa juu ya utayari wa kutoa ushauri wa kitaalamu wa ufugaji
na uzalishaji wa malisho ndani ya siku (2).

5.8 Huduma nyingine

i.  Tutatoa tangazo pamoja na nyaraka za zabuni ndani ya siku

mbili (2) za kazi baada ya kuidhinishwa;
ii. Tutapokea simu ya mteja ndani ya miito tatu (3);

iii.  Tutakiri kupokea barua au nyaraka ndani ya siku mbili (2) za

kazi; na

iv.  Tutajibu barua ya Mteja ndani ya siku tano (5) za kazi.

TALIRI inawajibika kwa mteja kama ifuatavyo: -

i. Kutoa ushauri na taarifa sahihi kwa wakati;
i. Kutoa huduma bora,
ii.  Kufanya kazi kwa uaminifu, kwa kuzingatia maadili na taaluma;
iv.  Kutoa huduma kwa unyenyekevu na kwa staha;
v. Kuwasiliana kwa lugha nyepesi inayoeleweka;
vi.  Kutoa mrejesho wa malalamiko kwa wakati; na

vii.  Kutoa huduma bila ubaguzi.
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7.1 Haki za Mteja

Mteja ana haki ya: -
i.  Kusikilizwa na kuhudumiwa kwa wakati
ii. Kuhudumiwa kwa faragha na kutunziwa siri;
li. Kuheshimiwa na kuthaminiwa:
iv.  Kupata mrejesho juu ya huduma za Taasisi;
v. Kupewa taarifa sahihi kuhusiana na huduma zinazotolewa; na

vi. Kutoa maoni kuhusiana na kuboresha huduma Taasisi.

7.2 Wajibu wa Mteja

Mteja ana wajibu ufuatao: -
i. Kuheshimu watoa huduma;
ii. Kuzingatia sheria, kanuni, taratibu na miongozo iliyopo kabla na baada
ya kupata huduma,;
iii.  Kutojihusisha na vitendo vya rushwa kwa wafanyakazi wa TALIRI,
iv.  Kutoa taarifa sahihi juu ya huduma anayohitaji kwa wakati; na

v. Kumheshimu na kumsikiliza mtoa huduma.

TALIRI inawaomba Wateja wote kutoa maoni juu ya huduma tunazotoa. Hivyo,

tunakaribisha malalamiko, maoni, ushauri na mapendekezo, ili kuboresha utoaji wa
huduma zetu. Mrejesho huo unaweza kutolewa kwa njia ya anuani ya Ofisi, sanduku
la maoni, barua pepe, simu, tovuti, dawati la malamiko au ana kwa ana kwa kufika

katika ofisi zetu.

Ofisi ya Makao Makuu ya Taasisi ya Utafiti wa Mifugo Tanzania (TALIRI)

inapatikana katika Jiji la Dodoma. Mawasiliano ya Ofisi yetu yafanyike kwa

kupitia anwani ifuatayo;-

Mkurugenzi Mkuu,




Taasisi ya Utafiti wa Mifugo Tanzania (TALIRI),

Barabara ya Nyumba Mia Tatu,
S.L.P 834,
DODOMA.

Barua pepe dg@taliri.go.tz; ha@taliri.go.tz

Tovuti www.taliri.go.tz

MUDA WA KAZI

Ofisi yetu itakuwa wazi kuanzia Jumatatu mpaka ljumaa saa 1:30 Asubuhi

mpaka 09:30 Jioni. Ofisi hazitafunguliwva siku za Jumamosi, Jumapili na

siku za sikukuu za Kitaifa.

MAWASILIANO YA VITUO VYA UTAFITI WA MIFUGO

Mpwapwa:
Mkurugenzi wa Kanda,
S.L.P. 202 — MPWAPWA.

Barua pepe: mpwapwa@taliri.go.tz

Tanga:

Mkurugenzi wa Kanda,
S.L.P. 5016 —~TANGA.
Simu : +255 733 021 522,

Barua pepe: tanga@taliri.go.tz

Mabuki:
Mkurugenzi wa Kanda,
S.L.P. 124 - MISUNGWI.

Barua pepe: mabuki@taliri.go.tz

Uyole:
Mkurugenzi wa Kanda,
S.L.P. 6191 - MBEYA.

Barua pepe: uyole@taliri.go.tz

Naliendele:
Mkurugenzi wa Kanda,
S.L.P. 1425 - MTWARA.

Barua pepe: naliendele@taliri.go.tz

West Kilimanjaro:
Mkurugenzi wa Kanda,
S.L.P. 147 — SANYAJUU.

Barua pepe: westkilimanjaro@taliri.go.tz

Kongwa:
Afisa Mfawidhi,
S.L.P. 5—- KONGWA.

Barua pepe: kongwa@taliri.go.tz

Nsimbo:

Mkurugenzi wa Kanda

S.L.P. 688 MPANDA.

Barua pepe: nsimbo@taliri.go.tz




